நடிகை மம்தா குல்கர்னி | Actress Mamta Kulkarni

மம்தா முகந்த் குல்கர்னி (மராத்தி: ममता कुलकर्णी), 20 ஏப்ரல் 1972 அன்று பிறந்தார்) மும்பையைச் சேர்ந்த ஒரு முன்னாள் பாலிவுட் நடிகையாவார்.


ஆரம்பகால வாழ்க்கையும் பின்னணியும்


இந்தியாவில் உள்ள மும்பை மாநகரில் மம்தா குல்கர்னி பிறந்தார்.


தொழில் வாழ்க்கை


ஸ்டார்டஸ்ட் சர்ச்சை


ஒரு நிழற்படத்திற்காக மேலாடையின்றி (ஆனால் அவரது கைகள் மார்பகங்களின் குறுக்கே இருக்கும்படி) தோன்றிய பிறகு மம்தா புகழ் பெற்றார். 1993 ஆம் ஆண்டு செப்டம்பர் மாதம் ஒரு பிரபலமான இந்திய சினிமா பத்திரிகையான ஸ்டார்டஸ்டின் மேலட்டையில் அந்த நிழற்படம் இடம்பெற்றது. இதனால் இந்தியாவின் ஒழுக்கமீறல் விதிகளின் கீழ் அவர் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டார், பழமையை விரும்பும் சமய அமைப்புகள் மற்றும் பெண்கள் அமைப்புகள் என இரு பக்கங்களில் இருந்தும் அவர் தாக்குதல்களுக்கு உள்ளானார். அந்த நிறழ்படத்தில் தோன்றியதற்காக கபடதாரிகள் என அழைக்கப்படும் கண்டனக்காரர்களின் தாக்குதலுக்கும் ஆளானார்.


முடிவாக 2000 ஆம் ஆண்டு ஜூலை மாதத்தில் மம்தா குற்றவாளி எனத் தீர்ப்பளிக்கப்பட்டு ரூ. 15,000 அவருக்கு அபராதம் விதிக்கப்பட்டது. எனினும் இது மற்றொரு சர்ச்சைக்கு வழிவகுத்தது. அவர் புகைப்படக்காரர்களைத் தவிர்ப்பதற்கு நீதிமன்றத்திற்குப் புர்காவில் வந்திருந்தார். இது உள்ளூர் இஸ்லாமிய சமுதாயத்திடம் இருந்து கண்டனங்களும் மரண அச்சுறுத்தல்களுக்கும் வழிவகுத்தது.


அதே நேரத்தில் தொடர்ந்து அவரைப் பல சர்ச்சைகள் பின்தொடர்ந்தன. 1997 ஆம் ஆண்டில் பீகாரில் ஒரு சட்டமன்ற உறுப்பினர் மூலம் ஒரு தனியார் நிகழ்ச்சியில் பங்குபெற்றதற்காக மம்தாவுக்கு ஒரு பெரியத் தொகை அளிக்கப்பட்டதாக தகவல் தெரிவிக்கப்பட்டது. பின்னர் அந்த சட்டமன்ற உறுப்பினர் கால்நடைத் தீவன முறைகேடு வழக்கினுள் விசாரணைகளுக்குப் பிறகு கைது செய்யப்பட்டார். இந்த வழக்கில் மம்தா விசாரணை செய்யப்பட்டார். ஆனால் சட்டமன்ற உறுப்பினரின் முந்தைய நிகழ்ச்சிகளின் எந்த அனுபவத்தையும் அவர் மறுத்துரைத்தார்.


நடிப்பு வாழ்க்கை


தமிழ் திரைப்படம் நண்பர்கள் வழியாக மம்தா அறிமுகமானார். இத்திரைப்படம் மேரா தில் தேரே லியே என்ற பெயரில் இந்தியில் வெளியிடப்பட்டது, எஸ். ஏ. சந்திரசேகர் இத்திரைப்படத்தை இயக்கியிருந்தார். 1992 ஆம் ஆண்டு திரைப்படம் திரங்கா மூலமாக பாலிவுட்டில் மம்தா அறிமுகமானார். 1993 ஆம் ஆண்டில் ஆஷிக் அவாராவில் மம்தா நடித்தார். இதன் மூலம் அவர் ஃபிலிம்பேர் லக்ஸ் அறிமுக நடிகை விருதை வென்றார். வாக்ட் ஹமாரா ஹை (1993), கிரந்திவீர் (1994), கரண் அர்ஜூன் (1995), சப்சே படா கில்லாடி (1995) மற்றும் Ghatak: Lethal (1995) போன்ற திரைப்படங்களிலும் அவர் நடித்தார். இவையனைத்தும் பாக்ஸ் ஆபீஸில் நன்கு வரவேற்பைப் பெற்றது. எனினும் பெரும்பாலான அவரது பாத்திரங்கள், திரைப்படத்தின் முன்னணி மனிதரின் மேல் காதல் ஆர்வமுடன் ஈடுபட்டுருப்பதைப் போலவே இருந்தது அல்லது கவர்ச்சியான பாடல் மற்றும் நடன காட்சிகளில் தோன்றினார்.


ராஜ்குமார் சந்தோஷியின் முந்தையப் படமான கட்டாக்: லெத்தலில் (1996) மம்தா கேமியோப் பாத்திரத்தில் தோன்றிய போது இந்நிலை மாறியது. செவன் சாமுராயின் வரவேற்பைப் பெற்ற மறுதயாரிப்பான 1998 ஆம் ஆண்டு திரைப்படம் சைனா கேட்டில் முன்னணி நடிகையாக மம்தா நடித்தார். இதன் மூலம் கவர்ச்சியற்ற பாத்திரமாக இந்தி சினிமாவின் சில மிகச்சிறந்த நடிகர்களின் திரைப்படங்களில் அவரால் பங்கேற்க முடிந்தது. இதன் மூலம் அவரது நடிப்புத் திறமை வெளிக்காட்டுவதற்கு ஒரு நல்ல வாய்ப்பைப் பெற்றார்.


ஒருசமயத்தில் சந்தோஷிக்கும் மம்தாவுக்கும் இடையேயான உறவுமுறை பிளவுபட்டது. இதனால் இத்திரைப்படத்தில் இருந்து மம்தா கைவிடப்பட்டார் என்ற புரளிகள் சுழலத் தொடங்கின. கேங்க்ஸ்டர் சோட்டா ராஜன் அவரின் மேல் ஆர்வம் காட்டியபிறகு மட்டுமே நிலைமை பழையபடிக்குத் திரும்பியது. இறுதியாக இத்திரைப்படம் வெளியானபோது, ஒரு பெரிய தோல்வியை இது சந்தித்தது. மம்தா ஐட்டம் நம்பரில் பெயர் பெற்றிருந்த போதும், இத்திரைப்படத்தில் இருந்து ஒரே பாடலான ஐட்டம் நம்பர் சம்மா சம்மா , ஊர்மிளா மடோன்கரைக் கொண்டு படமாக்கப்பட்டிருந்தது. இந்த இழிவைக் கூட்டும் வகையில், இப்பாடல் சார்ட்பஸ்டரிலும் பங்கேற்றது. மேலும் பஸ் லஹார்மனின் மவுலின் ராக்! கிலும் கூடப் பயன்படுத்தப்பட்டது, இதன் மூலம் ஊர்மிலாவின் புகழ் வெகுவாக வளர்ச்சியடைந்தது.


இந்த நிகழ்ச்சிகளின் மூலம் கோபமுற்று, சந்தோஷிக்கு தாக்குதல் நடத்தினார். மம்தா, சந்தோஷியின் முன்பணங்களை ஏற்க மறுத்ததால் மம்தா வரும் காட்சி நேரங்களை சந்தோஷி குறைத்து விட்டதாக அவர் மேல் குற்றம் சாட்டினார். இத்திரைப்படத்தைப் பற்றிய அனைத்து புரளிகளையும் சந்தோஷி மறுத்தார். மேலும் இந்த விஷயம் சத்தமின்றி மூடிமறைக்கப்பட்டது. எனினும், இதன் காரணமாக மம்தாவின் தொழில் வாழ்க்கையில் சரிவு ஏற்பட்டது. பிறகு மம்தா சில திரைப்படங்களில் மட்டுமே தோன்றினார். புதிய வாய்ப்புகளும் குறைந்து விட்டன. 2002 ஆம் ஆண்டு திரைப்படம் கபி தும் கபி ஹம்மில் அவர் தோன்றிய பிறகு திரைப்படங்களை விட்டு மம்தா விலகினார். பிறகு அவர் ஒரு NRI ஐத் திருமணம் முடித்த பிறகு நியூயார்க்கிற்கு சென்றுவிட்டார். தமிழ், தெலுங்கு, பெங்காலி மற்றும் மலையாளத் திரைப்படங்களிலும் மம்தா நடித்துள்ளார்.


சொந்த வாழ்க்கை


மம்தா குல்கர்னி தற்போது நியூயார்க்கில் வாழ்ந்து கொண்டிருக்கிறார்.


திரைப்படப் விவரங்கள்


தமிழ்


 • நண்பர்கள் (1991)

 • தெலுங்கு


 • தொங்கா போலீஸ் (1992)

 • பிரேமசிக்ஹாரம் (1992)

 • நடித்த திரைப்படங்கள்

  2002 தேவின் டெம்பிள் கஜூரஹோ
  2001 சுப்பா ரஸ்டம்: எ மியூசிக்கல் திரில்லர்
  2001 சென்சார்
  1998 கொய்லா
  1998 ஜானே ஜிகார்
  1998 சைனா கேட்
  1997 கிரண்டிகாரி
  1997 ஜீவன் யூத்
  1997 நசீப்
  1996 கட்டாக்: லெத்தால்
  1996 பெக்கபூ
  1996 ராஜா ஆர் ரன்கீலி
  1995 சப்ஸே படா கிலாடி
  1995 பாசி
  1995 ஆங்கார்
  1995 அந்தோலன்
  1995 கரண் அர்ஜூன்
  1995 கிஸ்மத்
  1995 போலீஸ்வாலா குண்டா
  1994 வாடே இரடே
  1994 தில்பர்
  1994 கேங்க்ஸ்டர்
  1994 பீட்டஜ் பாட்ஷா
  1994 ஆன்கா பிரேம்யூத்
  1994 கிரண்டிவீர்
  1993 வாக்ட் ஹமாரா ஹை
  1993 பூகம்ப்
  1993 ஆஷிக் ஆவாரா
  1993 அஷான்ட்
  1992 மேரா தில் டேரே லியே
  1992 திரங்கா

  வெளி இணைப்புகள்

  நடிகை மம்தா குல்கர்னி – விக்கிப்பீடியா

  Actress Mamta Kulkarni – Wikipedia

  About the author

  Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked *