நடிகை கொன்கனா சென் ஷர்மா | Actress Konkona Sen Sharma

கொன்கனா சென் சர்மா (பிறப்பு டிசம்பர் 3, 1979) ஒரு இந்திய நடிகை, எழுத்தாளர் மற்றும் இயக்குனர் ஆவார். அவர் இரண்டு தேசிய திரைப்பட விருதுகளையும் நான்கு பிலிம்பேர் விருதுகளையும் பெற்றுள்ளார். திரைப்பட உருவாக்குநர் அபர்ணா சென் அவர்களின் மகளான கொன்கனா முதன்மையாக இந்திய கலை மற்றும் சுதந்திர திரைப்படங்களில் தோன்றுகிறார்.


இந்திரா (1983) படத்தில் குழந்தை கலைஞராக அறிமுகமானார். வங்காள மொழி திரைப்படமான ஏக் ஜீ ஆச்சே கன்யா (2000) திரைப்படத்தில் ஷர்மா வளர்ந்த பிறகு அறிமுகமானார். இவரின் முதல் ஆங்கில மொழி திரைப்படம் மிஸ்டர் அண்ட் மிஸ்ஸிஸ் ஐயர் (2002), இது அவரது தாயார் இயக்கியது, இத்திரைப்படத்தில் அவரது நடிப்பிற்காக சிறந்த நடிகைக்கான தேசிய திரைப்பட விருதைப் பெற்றார்.. பக்கம் 3 (2005) என்ற நாடக திரைப்படத்தின் மூலம் பார்வையாளர்களிடம் அவருக்கு பரவலான அங்கீகாரம் கிடைத்தது. அதன் பிறகு பல படங்களில் நடித்தார். அப்படங்கள் வியாபார ரீதியில் பெரிய வெற்றி பெறாவிட்டாலும் தனது நடிப்புக்காக பாராட்டுகளை பெற்றார். அவள் முதல் வணிக வெற்றி விட அவருக்கு விமர்சன புகழாரத்தை பெற்றிருக்கிறது அவற்றில் பெரும்பாலானவை படங்களில், பல நடித்துள்ளார். ஒம்காரா (2006) மற்றும் லைஃப் இன் எ.. மெட்ரோ (2007) ஆகியவற்றில் நடித்ததற்காக தொடர்ச்சியாக இரண்டு வருடங்கள் பிலிம்பேர் சிறந்த துணை நடிகை விருதுகளை வென்றார். ஓம்காரா திரைப்படத்திற்காக அவர் சிறந்த துணை நடிகை பிரிவின் கீழ் இரண்டாம் தேசிய விருதை வென்றார். 2017 ஆம் ஆண்டில் அவர் இயக்குனராக அறிமுகமான ‘ எ டெத் இன் தி குஞ்ச் ‘ வெளியானது. அத்திரைப்படத்திற்காக சிறந்த அறிமுக இயக்குனருக்கான ஃபிலிம்ஃபேர் விருதை வென்றார். அதே ஆண்டில் அவரது எனது புர்க்காவின் கீழ் உதட்டுச்சாயம் படத்தில் நடித்தார். இப்படம் விமர்சன ரீதியாக பாராட்டுகளையும் பல சர்வ தேச விருதுகளையும் பெற்றது.


ஆரம்ப வாழ்க்கை


சென் ஷர்மா டிசம்பர் 3, 1979 அன்று முகுல் சர்மா (ஒரு அறிவியல் எழுத்தாளர் மற்றும் பத்திரிகையாளர்) மற்றும் அபர்ணா சென் (ஒரு நடிகை மற்றும் திரைப்பட இயக்குனர்) ஆகியோருக்கு பிறந்தார். அவருக்கு ஒரு மூத்த சகோதரி, கமலினி சாட்டர்ஜி உள்ளார். சென் சர்மாவின் தாய்வழி தாத்தா சிதனந்தா தாஸ்குப்தா ஒரு திரைப்பட விமர்சகர், அறிஞர், பேராசிரியர், எழுத்தாளர் மற்றும் கல்கத்தா திரைப்பட சங்கத்தின் இணை நிறுவனர்களில் ஒருவராக இருந்தார். அவரது பாட்டி சுப்பிரியா தாஸ்குப்தா புகழ்பெற்ற நவீன வங்காள கவிஞர் ஜிபனானந்தா தாஸின் உறவினர் ஆவார்.


சென் ஷர்மா ஸ்டீபன்ஸ் கல்லூரியில் ஆங்கிலத்தில் 2011 இல் பட்டம் பெற்றார்.


தனிப்பட்ட வாழ்க்கை


சென் ஷர்மா 2007 ஆம் ஆண்டில் நடிகர் மற்றும் இணை நட்சத்திரமான ரன்வீர் ஷௌரீ உடன் நெருங்கி பழகத் தொடங்கினார். 3 செப்டம்பர் 2010 அன்று தனிப்பட்ட விழாவில் திருமணம் செய்து கொண்டனர். மார்ச் 15, 2011 அன்று தெற்கு மும்பை மருத்துவமனையில் சென் ஷர்மா தனது முதல் குழந்தை ஹரூனை பெற்றெடுத்ததாக டைம்ஸ் ஆப் இந்தியா அறிவித்தது. ரன்வீர் மற்றும் கொங்கோனா ஆகியோர் செப்டம்பர் 2015 ல் தங்கள் பிரிவினை அறிவித்தனர். அவர்கள் இன்னும் நண்பர்களாக இருக்கிறார்கள், தங்கள் மகனின் காவலை பகிர்ந்து கொள்கிறார்கள்.

வெளி இணைப்புகள்

நடிகை கொன்கனா சென் ஷர்மா – விக்கிப்பீடியா

Actress Konkona Sen Sharma – Wikipedia

About the author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *