நடிகை மஹிரா கான் | Actress Mahira Khan

மஹிரா கான் /மஹிரா ஹபீஸ் கான் (Mahira Khan) ஒரு பாகிஸ்தான் நடிகை ஆவார். இவர், 21 டிசம்பர் 1984 இல் பிறந்தவர். இவர், மோமினா டுரைட்டின் ‘ஹம்சாஃபர்’ திரைப்படத்தில் கிராத் எஹ்சானின் கதா பாத்திரத்தை ஏற்று நடித்ததின் மூலமாக மிகவும் பிரபலமானவராக அறியப்படுகிறார். இதற்காக சிறந்த தொலைக்காட்சி நடிகைக்கான ‘லக்ஸ் ஸ்டைல் விருதுகள்’ உட்பட ஏராளமான விருதுகளைப் பெற்றுள்ளார்.


கராச்சியில் பிறந்த கான், 2006 இல் வி.ஜே.வாக தனது வாழ்க்கையைத் தொடங்கினார். போல் (2011) என்ற காதல் படத்தில் அதிஃப் அஸ்லாமுக்கு ஜோடியாக நடித்து திரையுலகுக்கு அறிமுகமானார். இப் படத்திற்காக, சிறந்த நடிகை (திரைப்படம்) லக்ஸ் ஸ்டைல் விருதுக்கு பரிந்துரைக்கப்பட்டார். ஹம்சாஃபர் என்ற படத்தில் அவர் நடித்தார், இது அவருக்கு சேட்டிலைட் சிறந்த தொலைக்காட்சி நடிகைக்கான லக்ஸ் ஸ்டைல் விருதையும், சிறந்த திரை ஜோடிக்கான ஹம் விருதையும் பெற்றுத் தந்தது .


ஆரம்பகால வாழ்க்கை மற்றும் கல்வி


கான் பாகிஸ்தானின் கராச்சியில் டிசம்பர் 21, 1984 அன்று உருது மொழி பேசும் பஷ்டூன்களான பெற்றோருக்குப் பிறந்தார். அவரது தந்தை ஹபீஸ் கான் பிரித்தானியாவின் இந்தியப் பேரரசு ஆட்சியின் போது டெல்லியில் பிறந்தார் . இந்தியா பிரிந்த பின்னர் பாகிஸ்தானுக்கு குடிபெயர்ந்தார்.


கான், பவுண்டேஷன் பப்ளிக் பள்ளியில் படித்தார். அங்கு அவர் தனது ஓ-லெவல்களை முடித்தார். 17 வயதில், உயர்கல்விக்காக கலிபோர்னியா சென்றார், அங்கு அவர் சாண்டா மோனிகா கல்லூரியில் பயின்றார் . பின்னர் அவர் தனது இளங்கலை பட்டத்திற்காக தெற்கு கலிபோர்னியா பல்கலைக்கழகத்தில் சேர்ந்தார்.இருப்பினும், அவர் தனது இளங்கலை பட்டப்படிப்பை முடிக்கவில்லை. மற்றும் 2008 இல் பாகிஸ்தானுக்கு திரும்பினார். அமெரிக்காவில் தனது படிப்பின் போது, லாஸ் ஏஞ்சல்ஸில் உள்ள ரைட் எய்ட் கடையில் காசாளராக இருந்தார்.


தொழில்


கான் 2006 ஆம் ஆண்டில் வி.ஜே. வாக தனது வாழ்க்கையைத் தொடங்கினார். எம்டிவி பாக்கிஸ்தானில் ‘மோஸ்ட் வாண்டட்’ என்ற நேரடி நிகழ்ச்சியை தொகுத்து வழங்கினார். இது வாரத்தில் மூன்று நாட்கள் ஒளிபரப்பப்பட்டது. பின்னர் அவர் 2008 ஆம் ஆண்டில் ஏஏஜி டிவியின் நேரலை நிகழ்ச்சியான வீக்கெண்ட்ஸ் வித் மஹிரா வை தொகுத்து வழங்கினார், அந்நிகழ்ச்சியில், கான் பிரபல விருந்தினர்களுடன் பேசினார் மற்றும் பார்வையாளர்களிடமிருந்து வரும் தொலைபேசி அழைப்புகளுக்கு பதிலளித்தார்.


2011 ஆம் ஆண்டில், கான் தனது முதல் திரைப்படத்தில் அறிமுகமானார் ஷோயிப் மன்சூர்- இயக்கிய போல் திரைப்படத்தில் ஒரு துணை வேடத்தில் நடித்தார். லாகூரின் பழைய பகுதியில் வசிக்கும் ஒரு பழமைவாத கீழ்-நடுத்தர குடும்பத்தைச் சேர்ந்த ஆயிஷா என்ற பெண்ணாக அவர் நடித்தார். இத் திரைப்படத்தில்,அவர் இசை மீதான பரஸ்பர ஆர்வத்தை தனது காதலரான முஸ்தபாவுடன் (அதிஃப் அஸ்லம்) இணைந்து வெளிப்படுத்தும் கதா பாத்திரத்தில் நடித்தார். இந்த படம் ஒரு விமர்சன மற்றும் வணிக ரீதியான வெற்றியைப் பெற்றது. மேலும் இது, அதிக வசூல் செய்த பாகிஸ்தான் படங்களில் ஒன்றாகும். அதே ஆண்டில், மெஹ்ரீன் ஜபார் இயக்கிய நீயத் என்னும் தொலைக்காட்சி நாடகத்திலும் கான் அறிமுகமானார். இந்த தொடர், நியூயார்க்கில் படமாக்கப்பட்டது. மேலும் அதில் ‘அய்லா’ கதாபாத்திரத்தில் நடித்தார்.


தனிப்பட்ட வாழ்க்கை


இவருடைய இளைய சகோதரர், ஹசன் கான், ஒரு தொழிலாளர் மற்றும் பத்திரிகையாளராக உள்ளார்.


கான் தனது கணவர் அலி அஸ்காரியை 2006 இல் லாஸ் ஏஞ்சல்ஸில் சந்தித்தார். சிந்து டிவி ஸ்டுடியோவில் அவர் அவரை சந்தித்ததாக சில ஊடக செய்திகள் தெரிவிக்கின்றன. கானின் தந்தை இந்த திருமணத்திற்கு எதிராக இருந்தபோதிலும், இவர் 2007ம் ஆண்டில், பாரம்பரிய இஸ்லாமிய திருமண விழாவில் அஸ்காரியை மணந்தார். இவர்களுக்கு, அஸ்லான் என்கிற மகன் உள்ளார். இந்த ஜோடி 2015 இல் விவாகரத்து பெற்றது.


பிற வேலை மற்றும் ஊடக படம்


பாக்கிஸ்தானின் மிகவும் பிரபலமான மற்றும் அதிக சம்பளம் வாங்கும் நடிகைகளில் ஒருவராக மஹிரா கான் கருதப்படுகிறார். மேலும், இவர் பல விருதுகளைப் பெற்றுள்ளார்.


2012 ஆம் ஆண்டில், கான் பாகிஸ்தானில் மிக அழகான பெண்மணியாக பெயரிடப்பட்டார். ஈஸ்டர்ன் ஐ, ‘கவர்ச்சியான ஆசிய பெண்கள்’ வாக்கெடுப்பின் மூலம் அவர் 2015 ஆம் ஆண்டில் பத்தாவது இடத்தில் இடம் பெற்றிருந்தார். 2016 இல் அதே வாக்கெடுப்பில், ஒன்பதாவது இடத்தையும் மற்றும் 2017இல், ஐந்தாவது இடத்தையும் பெற்றுள்ளார். மேலும் பாக்கிஸ்தானின் மிகவும் கவர்ச்சியான பெண் என அழைக்கப்படுகிறார்.


2010 இல் 10 வது லக்ஸ் ஸ்டைல் விருதுகள், 2013 இல் 1 வது ஹம் விருதுகள் மற்றும் 2015 இல் 14 வது லக்ஸ் ஸ்டைல் விருதுகள் ஆகியவற்றை கான் இணைந்து வழங்கினார்.


லக்ஸ், கியூமொபைல், காய் பவர் வாஷ், ஹவாய், சன்சில்க், வீட், மற்றும் எல்’ஓரியல் போன்ற பல பிராண்டுகளுக்கு அவர் தூதராக பணியாற்றுகிறார்.

வெளி இணைப்புகள்

நடிகை மஹிரா கான் – விக்கிப்பீடியா

Actress Mahira Khan – Wikipedia

About the author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *