நடிகர் இம்ரான் ஹாஷ்மி | Actor Emraan Hashmi

இம்ரான் ஹாஷ்மி (இந்தி: इमरान हशमी, இந்தியாவின் மகாராஷ்டிரா மாநிலத்தின் மும்பையில் மார்ச்சு 24, 1979 அன்று பிறந்தார்), அவர் பிலிம்பேர் விருதுக்குப் பரிந்துரைக்கப்பட்ட இந்திய நடிகர் ஆவார். அவர் இசை சார்ந்த, பாராட்டுக்குரிய மற்றும் வணிகரீதியிலான வெற்றிப் படங்களை அளித்துள்ளார்.


ஆரம்பகால வாழ்க்கை


அவர் ஷியா முஸ்லீம் தந்தைக்கும் கிறிஸ்துவத் தாய்க்கும் இம்ரான் அன்வர் ஹாஷ்மியாகப் பிறந்தார். பின்னர் அவர் தனது பெயரை பார்ஹன் ஹாஷ்மி என மாற்றி, பின்னர் தனது உண்மையான பெயரை கூடுதலான ‘a’ சேர்த்து மீண்டும் வைத்துக்கொண்டார்.


சொந்த வாழ்க்கை


அவர் இந்தியாவின் மும்பையிலுள்ள சைடென்ஹாம் கல்லூரியிலிருந்து பட்டம் பெற்றார். நடிகையாக இருந்து இயக்குநராக மாறிய பூஜா பட், இயக்குநர் மோஹித் சூரி மற்றும் நடிகை ஸ்மைலி சூரி (கல்யூக்) மற்றும் ராம்ஸெக் பாலுக் (நசீம் இஸ்மாயில்) ஆகியோர் அவரது உறவினர்கள். இயக்குநர், எழுத்தாளர், தயாரிப்பாளர் மகேஷ் பட் மற்றும் தயாரிப்பாளர் முகேஷ் பட் ஆகியோர் அவரது மாமன்கள் ஆவர்.


திரைப்படத் தொழில் வாழ்க்கை


ஹாஷ்மி தனது அறிமுகத்தை ஃபுட்பாத் திரைப்படத்தில் தொடங்கினார். அத்திரைப்படம் விமர்சன ரீதியாக மற்றும் வணிக ரீதியாக தோல்வியடைந்தது, ஆனால் அதன் இசை பாராட்டப்பட்டது. 2004 இல் அவர் நடிப்பில் இரண்டு படங்கள் வெளியானது. முதல் படமான மர்டர், அவரை நடிகராக நிலைநாட்டியது, மற்றொன்றான தும்சா நஹின் தேக்ஹா தோல்வியடைந்தது. 2006 இல் கங்கனா ரனவத் உடன் நடித்த கேங்க்ஸ்டர் தவிர பெரும்பாலான திரைப்படங்கள் தோல்வியடைந்ததால் அது ஒரு ஏமாற்றமான வருடமானது. இம்ரானின் 2007 ஆம் ஆண்டின் முதல் வெளியீடான குட் பாய் பேட் பாய் தோல்வியடைந்தது, அதே போன்று த ட்ரெயின்: சம் லைன்ஸ் சுட் நெவர் மி கிராஸ்டு திரைப்படமும் தோல்வியடைந்தது. ஆவரப்பன் விமர்சன ரீதியில் பாராட்டுப்பெற்று மதிப்புடைய வெற்றியடைந்தது. 2008 இல் வெளியான அவரது ஒரே படமான ஜான்னட் விமர்சன மற்றும் வணிக ரீதியில் வெற்றிபெற்றது. மேலும் 2009 இல் அவரது ஒரே வெளியீடான கங்கனா ரனவத் உடன் இணைந்து நடித்த ராஸ் – த மிஸ்டரி கண்டினியூஸ் இம்ரான் ஹாஷ்மியின் வாழ்வில் எப்போதும் கண்டிராத மிகப்பெரிய வெற்றித் திரைப்படம் ஆகும். டம் மைல், ரஃப்தார் 24×7 மற்றும் ஒன்ஸ் அப்ஆன் எ டைம் இன் மும்பை ஆகியவை 2009 இல் வெளிவர இருக்கும் இம்ரான் ஹாஷ்மியின் திரைப்படங்கள் ஆகும்.


அவரது நடிப்பு வாழ்க்கையில் இசையமைப்பு தவிர அவரது முத்தக் காட்சிகளும் பிரகாசிக்கின்றன. இருப்பினும் இந்தக் காரணத்தினால் தனிச்சிறப்பாக, பிற படங்களில் முத்தக்காட்சிகளைச் சேர்க்கின்றனர். பாலிவுட்டின் ‘தொடர் முத்தக்காரர்’ என்ற புனைப்பெயரைப் பெற்றார், முத்தம் கொடுத்தல் முடிவடையும்வரை அவர் தனது விருப்பத்தை வெளிப்படுத்துகின்றதால் முதிர்ந்த நடிகர் என்பது அறியப்படுகின்றது. அவரது திரைப்பட வரலாறு முழுமையிலும், ஃபுட்பாத், சாக்லேட்: டீப் டார்க் சீக்ரெட்ஸ், கல்யுக், ஆவரப்பன், த கில்லர், தில் தியா ஹை, குட் பாய் பேட் பாய் மற்றும் ராஸ்- த மிஸ்டரி கண்டினியூஸ் ஆகிய திரைப்படங்களில் தவிர மற்ற படங்களில் அவரது கதாநாயகிகளுக்கு முத்தமிட்டுள்ளார்.


சர்ச்சைகள்


2009 ஜூலை மாதத்தில், ஹாஷ்மி மும்பையிலுள்ள பாலி ஹில் என்ற இடத்திலுள்ள வசதியானவர்கள் உள்ள வீட்டுவசதி சொசைட்டி தான் ஒரு முஸ்லீம் என்பதால் வீடு வாங்க அனுமதி மறுத்துவிட்டதாகக் கூறினார். வீட்டுவசதி சொசைட்டியானது அந்தப் புகாரை மறுத்து, ஹாஷ்மி மற்றும் அவரது குடும்பத்தினரின் அச்சுறுத்தும் நடவடிக்கையைப் புகாரளித்தது. ஹாஷ்மியின் மீதான குற்றச்சாட்டுகளை மற்ற இந்திய முஸ்லீம் நடிகர்கள், குறிப்பாக சல்மான் கான் மற்றும் ஷாருக்கான் ஆகியோர் கண்டித்தனர், அவ்வேளையில் இந்திய இஸ்லாமிய கலாச்சார மையம் ஹாஷ்மி இந்தியாவில் சமூக உணர்வுகளைத் தூண்டிவிடுவதாகக் குற்றம் சாட்டியது.


ஆகஸ்ட் 10, 2009 இல் ஹாஷ்மி, தனது குற்றச்சாட்டிலிருந்து பின்வாங்கினார், மேலும் அவர் அந்த வீட்டுவசதி சொசைட்டியானது தன்னிடம் பாரபட்சமாக நடக்கவில்லை, இந்த நிகழ்வுக்குக் காரணம் “தவறான தகவல்தொடர்பு” தான் என்றும் கூறினார்.


திரைப்பட விவரங்கள்


நடித்த திரைப்படங்கள்

2003 ஃபுட்பாத்
2004 மர்டர்
2005 சேஹர்
2006 ஜவானி திவானி – எ யூத்ஃபுல் ஜாலிரெய்டு
2007 குட் பாய் பேட் பாய்
2008 ஜான்னட்
2009 ராஸ் – த மிஸ்டரி கன்டினியூஸ்

வெளி இணைப்புகள்

நடிகர் இம்ரான் ஹாஷ்மி – விக்கிப்பீடியா

Actor Emraan Hashmi – Wikipedia

About the author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *