நடிகர் கரண் ஜோஹர் | Actor Karan Johar

கரண் ஜோஹர் (இந்தி: करण जौहर; 25 மே 1972 அன்று பிறந்தார்) ஒரு இந்தியத் திரைப்பட இயக்குநர், தயாரிப்பாளர் மற்றும் TV பிரபலமும் ஆவார். இவர் ஹாய்ரோ ஜோஹர் மற்றும் காலம் சென்ற யாஷ் ஜோஹரின் மகனாவார். பாலிவுட்டில் வெற்றியடைந்த இளம் திரைப்படத் தயாரிப்பாளர்களில் இவரும் ஒருவராவார்.


ஆரம்பகால வாழ்க்கை


தர்மா புரொடக்சன்ஸ் மற்றும் ஹாய்ரோ ஜோஹரின் நிறுவனரான இந்திய பாலிவுட் திரைப்படத் தயாரிப்பாளர் யாஷ் ஜோஹருக்கு இந்தியாவின் மும்பையில் கரண் ஜோஹர் பிறந்தார். கிரீன்லான்ஸ் உயர்நிலைப்பள்ளி மற்றும் H.R. காலேஜ் ஆப் காமர்ஸ் அண்ட் எக்னாமிக்ஸில் இவர் கல்வி பயின்றார். கரண் ஜோஹர் ஃபிரென்சில் முதுகலைப் பட்டம் பெற்றார்.


தொழில் வாழ்க்கை


ஜோஹரின் தயாரிப்பு நிறுவனமான தர்மா புரொடக்சன்ஸ் இவரது தந்தையால் நிறுவப்பட்டது. ஒரு குழந்தையாக வணிகரீதியான இந்திய சினிமாவால் ஜோஹர் செல்வாக்குப் பெற்றார். ராஜ் கபூர், யாஷ் சோப்ரா மற்றும் சூரஜ் ஆர். பார்ஜட்யா ஆகியோர் இவரது உள்ளார்வத்தை தூண்டியவர்களாக ஜோஹர் மேற்கோள் காட்டுகிறார்.


ஜோஹர் முதலில் ஒரு நடிகராகவே திரைப்படத் துறையில் நுழைந்தார். தில்வாலே துல்ஹர்னியா லே ஜெயின்கே (1995) என்ற திரைப்படத்தில் ராஜின் (ஷாருக்கான்) நெருங்கிய நண்பனாக இவர் நடித்தார். இவர் இத்திரைப்படத்தின் உதவி இயக்குநராகவும் பணிபுரிந்து திரைப்படத்திற்காக திரைக்கதை எழுதுவதற்கு இயக்குநர் ஆதித்யா சோப்ராவிற்கு உதவியாக இருந்தார். கூடுதலாக இதில் ஷாருக்கானின் ஆடைகளையும் இவர் தேர்வு செய்தார். இப்பணியை தில் தூ பாகல் ஹை (1997), டூப்ளிகேட் (1998), மொகபத்தீன் (2000), மேய்ன் ஹூன் நா மற்றும் வீர்-ஜாரா (2004) மற்றும் ஓம் ஷாந்தி ஓம் (2007) போன்ற ஷாருக்கானின் பிறத் திரைப்படங்களிலும் தொடர்ந்தார்.


1998 ஆம் ஆண்டு குச் குச் ஹோட்டா ஹை என்ற திரைப்படத்துடன் இயக்குநராக ஜோஹர் அறிமுகமானார். 1998 ஆம் ஆண்டு இத்திரைப்படம் எட்டு ஃபிலிம்பேர் விருதுகளை வென்றது. இவ்விருதுகளில் சிறந்த திரைப்படம், சிறந்த இயக்குநர் மற்றும் அனைத்து முக்கிய மற்றும் துணைப்பாத்திரங்களுக்கான அனைத்து நான்கு சிறந்த நடிகர் விருதுகளும் இதில் உள்ளடக்கமாகும். 2001 ஆம் ஆண்டு வெளியான குடும்ப நாடகவகைத் திரைப்படமான கபி குஷி கபி கம், ஜோஹர் இரண்டாவதாக இயக்கிய திரைப்படமாகும். இத்திரைப்படமும் அதிக அளவில் வெற்றிபெற்று ஐந்து ஃபிலிம்பேர் விருதுகளை வென்றது. இவரது 2003 திரைப்படமான கல் ஹோ நா ஹோ , நிக்கில் அத்வானியால் இயக்கப்பட்டது. இவரின் 2005 திரைப்படமான கல் , சோஹம் ஷாவால் இயக்கப்பட்டது. இவர் ஜோஹரின் கபி குஷி கபி ஹம் மில் உதவி இயக்குநராக பணிபுரிந்தவர் ஆவார். 2005 ஆம் ஆண்டு மே மாதம் இயக்குவதில் இருந்து நான்கு ஆண்டு இடைவெளி எடுத்துக்கொண்ட பிறகு ஜோஹர் அவரது மூன்றாவது திரைப்படத்தில் இயக்குநராகவும் நான்காவது திரைப்படத்தில் எழுத்தராகவும் பணிபுரியத் தொடங்கினார்; கபி அல்விதா நா கெஹனா, (நெவர் சே குட்பாய் ). இத்திரைப்படம் அனைத்து காலத்திலும் உலகளவில் அதிக வருவாயைப் பெற்றத் திரைப்படமாக அமைந்தது. தற்போது இவர் ஸ்டெப்மம் மின் இந்தி-மொழி மறுதயாரிப்பை மும்பை மற்றும் ஆஸ்திரேலியாவில் உள்ள சிட்னியில் படம் பிடித்துக் கொண்டிருக்கிறார். 2009 ஆம் ஆண்டு நவம்பர் மாதம், ஷாருக்கான் மற்றும் கஜோல் தேவ்கான் நடிக்கும் மை நேம் இஸ் கான் என்ற வரவிருக்கும் திரைப்படத்தின் படப்பிடிப்பை ஜோஹர் நிறைவு செய்தார். 7 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு இவர்களை ஜோஹர் மீண்டும் இணைத்து இதில் படம் எடுத்தார். காதலர் தினத்திற்கு ஒரு நாள் முன்பு பிப்ரவரி 12 2010 அன்று இத்திரைப்படம் வெளியிடப்படுவதாக முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. ஒரு சில காலத்திற்கு ஜோஹர் எண் சோதிடத்தை பின் தொடர்ந்து அவரது திரைப்படத் தலைப்புகளின் முதல் வார்த்தையும் மற்ற பிற வார்த்தைகளும் “K” என்ற எழுத்தில் தொடங்கும் படி தலைப்புகளை உருவாக்கினார். 2006 திரைப்படமான லகே ரஹோ முன்னா பாயில் எண்சோதிடத்தின் மாறுநிலையை இவர் பார்த்த பிறகு இவ்வாறு தலைப்பிடுவதை நிறுத்துவதற்கு ஜோஹர் முடிவெடுத்தார்.


தொலைக்காட்சி


ஸ்டார் வேர்ல்டின் மூலம் பொறுப்பளிக்கப்பட்ட காஃபி வித் கரன் என்றழைக்கப்படும் தொலைக்காட்சி உரையாடல் நிகழ்ச்சியையும் ஜோஹர் தொகுத்து வழங்கினார். இதில் பாலிவுட் மற்றும் இந்தியாவின் வசீகர உலகில் இருந்து புகழ்வாய்ந்த பிரபலங்களை இவர் நேர்காணல்கள் இடுவார். இந்நிகழ்ச்சியின் முதல் பருவம் 2004 ஆம் ஆண்டு தொடங்கி 2006 ஆம் ஆண்டு முடிவுற்றது. இதன் இரண்டாவது பருவத்தின் ஒளிபரப்பு 2007 ஆம் ஆண்டு பிப்ரவரி மாதம் தொடங்கி ஆகஸ்ட்டில் முடிவுற்றது.


வெகுமதிகள்


 • 2007 ஆம் ஆண்டு ஜெனிவா-சார்ந்த உலகப் பொருளாதார மன்றம் 2006 மூலமாக 250 உலகளாவிய இளம் தலைவர்களில் ஜோஹரும் ஒருவராகத் தேர்தெடுக்கப்பட்டார்.]

 • 30 செப்டம்பர் 2006 அன்று போலந்தின் வர்சாவில் நடந்த மிஸ் வேர்ல்ட் போட்டியின் நடுவர் குழுவில் பங்கேற்ற முதல் இந்தியத் திரைப்படத் தயாரிப்பாளராக ஜோஹர் இருந்தார்.

 • நடிகராக


 • தில்வாலே துல்ஹர்னியா லே ஜெயங்கே (1995)

 • மேய்ன் ஹூன் நா (2004) – கேமியோ [javascript:void(0); மேய்ன் ஹூன் நா]

 • ஹோம் டெலிவரி: ஆப்கோ… கர் தக் (2005) – அவராகவே

 • அலக் (2006) – (அவராகவே/சப்செ அலக் என்ற பாடலில் குரல் கொடுத்தார்

 • சலாம்-இ-இஷ்க் (2007) – (அவராகவே/குரல்)

 • ஓம் ஷாந்தி ஓம் (2007) – (அவராகவே கேமியோ)

 • C Kகம்பெனி (2008) – (விளையாட்டு நிகழ்ச்சி தொகுப்பாளராக கேமியோ)

 • ஃபேஷன் (2008) – (அவராகவே கேமியோ)

 • லக் பை சான்ஸ் (2009) – (அவராகவே கேமியோ)

 • இயக்குநராக


 • குச் குச் ஹோதா ஹை (1998)

 • கபி குஷி கபி கம் (2001)

 • கபி அல்விதா நா கெஹனா (2006)

 • மை நேம் இஸ் கான் (2010)

 • தயாரிப்பாளராக


 • டூப்ளிகேட் (1998) (இணைத்தயாரிப்பாளர்)

 • கல் ஹோ நா ஹோ (2003)

 • கல் (2005) (இணைத்தயாரிப்பாளர்)

 • தோஸ்தானா (2008)

 • வேக் அப் சித் (2009)

 • குர்பான் (2009)

 • குச்சி குச்சி ஹோதா ஹெய்ன் (2010)

 • மை நேம் இஸ் கான் (2010)

 • எழுத்தாளர்/கதை/திரைக்கதை


 • குச் குச் ஹோதா ஹை (1998)

 • கபி குஷி கபி கம் (2001)

 • கல் ஹோ நா ஹோ (2003)

 • கபி அல்விதா நா கெஹனா (2006)

 • குச்சி குச்சி ஹோதா ஹெய்ன் (2010)

 • மை நேம் இஸ் கான் (2010)

 • விருதுகள்


  ஃபிலிம்பேர் விருதுகள்


 • 1999: சிறந்த இயக்குநர் மற்றும் சிறந்த திரைக்கதை – குச் குச் ஹோதா ஹை

 • 2002: சிறந்த உரையாடல் – கபி குஷி கபி கம்

 • IIFA


 • 2001: சிறந்த ஆடை வடிவமைப்பாளர் – மொகபத்தீன்

 • 2002: சிறந்த உரையாடல் – கபி குஷி கபி கம்

 • ஸ்டார் ஸ்கிரீன் விருதுகள்


 • 1999: சிறந்த இயக்குநர் – குச் குச் ஹோதா ஹை

 • 2004: சிறந்த திரைக்கதை – கல் ஹோ நா ஹோ

 • வெளி இணைப்புகள்

  நடிகர் கரண் ஜோஹர் – விக்கிப்பீடியா

  Actor Karan Johar – Wikipedia

  About the author

  Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked *