நடிகை சோஹா அலி கான் | Actress Soha Ali Khan

சோஹா அலி கான் பட்டோடி (Soha Ali Khan Pataudi பிறப்பு அக்டோபர் 4, 1978) ஒரு இந்திய திரைப்பட நடிகை ஆவார். இவர் முதன்மையாக ஹிந்தி திரைப்படத் துறையில் தனது பணிக்காக அறியப்பட்டாலும், பெங்காலி மற்றும் ஆங்கில மொழி திரைப்படங்களிலும் நடித்திருக்கிறார்.


வாழ்க்கை வரலாறு


சோஹா அலி கான் 4 அக்டோபர் 1978 இல் பிறந்தார். நடிகை ஷர்மிளா தாகூர் மற்றும் பட்டோடியின் 9 வது நவாபின் மன்சூர் அலிகான் பட்டோடியின் இளைய மகள் இவர் . இவரது தந்தை மற்றும் தாத்தா, இப்திகார் அலி கான் பட்டோடி இருவரும் இந்திய துடுப்பாட்ட அணியின் முன்னாள் அணித் தலைவர்கள். அவரது மூத்த சகோதரர் சைஃப் அலி கான் ஒரு பாலிவுட் நடிகர் மற்றும் அவரது மூத்த சகோதரி சபா அலி கான் , நகை வடிவமைப்பாளர் ஆவார். பாலிவுட் திரைப்படமான தில் மாங்கே மோரில் (2004) இவர் அறிமுகமானார். இவர் பெங்காலி திரைப்படமான அன்டர் மஹால் (2005) மற்றும் ரங் தே பசந்தி (2006) ஆகிய படங்களில் நடித்தார். அவர் கோயா கோயாக் சந்த் மற்றும் 99 என்னும் 2009 ஆம் ஆண்டு திரைப்படத்தில் தோன்றினார். எம்ரான் ஹஷ்மிக்கு துணையாக தும் மிலே திரைப்படத்தில் நடித்துள்ளார்.


சோஹா அலி கானுக்கு நடிகர் குணால் கெமுவுடன் பாரிசில் ஜூலை 2014 இல் திருமணம் நிச்சயமானது . திருமணம் மும்பை 25 ஜனவரி 2015 அன்று நடந்தது. 29 செப்டம்பர் 2017 அன்று இவர்களுக்கு ஒரு மகள் பிறந்தாள்.


வெளி இணைப்புகள்

நடிகை சோஹா அலி கான் – விக்கிப்பீடியா

Actress Soha Ali Khan – Wikipedia

About the author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *