பாடகி தீபா மிரியம் | Singer Deepa Miriam

தீபா மிரியம் தென்னிந்திய திரைப்பட பின்னணிப் பாடகி ஆவார். இவர் நான் அவனில்லை திரைப்படத்தின் மூலம் அறிமுகம் செய்யப்பட்டார். சுப்பிரமணியபுரம் திரைப்படத்தில் இவர் பாடிய கண்கள் இரண்டால் பாடல் மூலம் பிரபலமானவர்.


இசைப்பயணம்


தீபா ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் ( ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் ) ஒரு மலையாள கிறிஸ்தவ குடும்பத்தில் பிறந்து வளர்ந்தார், அங்கு பள்ளிப்படிப்பை முடித்தார். அவர் மிகச் சிறிய வயதிலேயே பாட ஆரம்பித்தார். ஏழு வயதில் தொடங்கி கர்நாடக இசையில் பயிற்சி பெற்றார் . இலகுவான இசை, அரை-கிளாசிக்கல் மற்றும் கிளாசிக்கல் பிரிவுகளில் பாடும் போட்டிகளில் முதல் இடத்தைப் பெற்ற அவர் , பள்ளியில் இருக்கும்போது கேரளாவைச் சேர்ந்த இசைக்கலைஞர்களுடன் பல நேரடி இசை நிகழ்ச்சிகளை நிகழ்த்தினார் . தீபா பன்னிரண்டாவது வாரிய தேர்வில் வித்தியாசத்துடன் தேர்ச்சி பெற்றார். அவர் தனது பி.டெக் பெற்றார். இருந்து எலக்ட்ரானிக்ஸ் மற்றும் தொலைத்தொடர்புகள் பொறியியலில் பட்டம் மாதிரி பொறியியல் கல்லூரி , Thrikkakara , கேரளா .


ராஸ் அல்-கைமா வானொலியால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட கயியே அவுர் சுனியே என்ற போட்டியில் பங்கேற்ற பின்னர், தனது 11 வயதில், ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் சிறந்த குழந்தை பாடகியாக தேர்வு செய்யப்பட்டார் . அவர் தனது 12 வயதில் தனது முதல் கிறிஸ்தவ பக்தி ஆல்பமான விஸ்வசிந்தியில் பாடினார். இந்த ஆல்பம் சூப்பர் ஹிட். மலையாளம் , இந்தி , தமிழ் , தெலுங்கு , கன்னடம் , ஆங்கிலம் மற்றும் அரபு மொழிகளில் 40 க்கும் மேற்பட்ட தனியார் ஆல்பங்களில் தீபா பாடியுள்ளார் .


அவர் இந்துஸ்தானி இசை (கேரள பல்கலைக்கழகத்தில் ஜூனியர் சான்றிதழ் படிப்பில் தேர்ச்சி பெற்றார்) மற்றும் மேற்கத்திய இசை ஆகியவற்றில் பயிற்சி பெற்றார் (லண்டனின் டிரினிட்டி கல்லூரியில் பியானோவிற்கான ஹானர்ஸ் உடன் மூன்று தரங்களையும் கடந்துள்ளார்). அவர் அமெரிக்காவில் (சிகாகோ மற்றும் நியூ ஜெர்சி) சிறிது காலம் இருந்தார், உயர் படிப்பு செய்ய வேண்டும் என்ற நோக்கத்துடன், ஒருவேளை ஒரு வேலையைப் பெற்று குடியேறினார். ஆனால் பாட வேண்டும் என்ற வெறி அமெரிக்க கட்டத்தை திடீரென நிறுத்தியது.


தீபாவின் முதல் படம் நான் அவனில்லை இதில் அவர் பாடியது தேன் குடிச்ச நிலவு .அப்போதிருந்து அவர் இந்தியத் திரையுலகில் பல திட்டங்களில் ஈடுபட்டுள்ளார். கண்கள் இரண்டால் பாடல் , தமிழ் திரைப்படமான சுப்பிரமணியபுரம் (2008) இல் அவர் பாடிய பாடல் , தென்னிந்தியா முழுவதிலும் மிகப்பெரிய வெற்றியைப் பெற்றது, மேலும் சிறந்த பெண் பின்னணி பாடகருக்கான பல விருதுகளைப் பெற்றது. கார்த்திக் ராஜா இசையமைத்த பரா பரா கில்லி (2010) என்ற ரெட்டாய் சுஜி திரைப்படத்தில் ஒரு பாடலையும் பாடியிருந்தார் .


சில பாடல்கள்


 • தேன் குடிச்ச நிலவு – நான் அவனில்லை (முதல் பாடல்)

 • கண்கள் இரண்டால் – சுப்பிரமணியபுரம்

 • வெளி இணைப்புகள்

  பாடகி தீபா மிரியம் – விக்கிப்பீடியா

  Singer Deepa Miriam – Wikipedia

  About the author

  Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked *