திரைப்பட இயக்குனர் எம். எம். சந்திர மௌலி | Film Director M. M. Chandramouli

எம். எம். சந்திர மௌலி (MM Chandramouli) என்பவர் ஒரு இந்திய திரைப்பட ஒளிப்பதிவாளர் மற்றும் இயக்குநர் ஆவார்.


வாழ்க்கை


இவர் ஆந்திரப் பிரதேசம், சித்தூரைச் சேர்ந்தவர். ஆந்திரப் பல்கலைக்கழகத்தில் இளநிலைப் பட்டப்படிப்பை முடித்த இவர், சென்னை திரைப்படக் கல்லூரியில் ஒளிப்பதிவு மற்றும் திரைப்பட தயாரிப்புப் பிரிவுகளில் தேர்வுபெற்றார். பின்னர் ஒளிப்பதிவாளர் அசோக்குமாரிடம் உதவியாளராக சேர்ந்தார். அவர் இயக்கியத் தமிழ், தெலுங்கு திரைப்பட்ங்கில்இணை இயக்குநராக பணியாற்றினார். அதன்பிறகு பல்வேறு இந்தியப்படங்களுக்கு ஒளிப்பதிவு செய்தார். பின்னர் விஜய் தொலைக்காட்சியில் சில தொடர்களைத் தயாரித்தார். 2010 வாக்கில் அமெரிக்காவின் நியூயார்க்கில் குடியேறினார். அங்கே தொலைக்காட்சித் தொடர்கள், சில ஹாலிவுட் படங்கள், விளம்பரங்களில் பணிபுரிந்து, திரைப்பட விநியோகத்திலும் ஈடுபட்டார். அதன்பிறகு சென்னை திருபிய ராஜமௌலி தற்போது 100% காதல் என்ற படத்தை இயக்கிவருகிறார்.


வெளி இணைப்புகள்

திரைப்பட இயக்குனர் எம். எம். சந்திர மௌலி – விக்கிப்பீடியா

About the author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *